Hastelloy C - 4

Hastelloy C - 4

Hastelloy C-4 (UNS N06455) er lág-kolefnis nikkel-króm-mólýbden fast-lausn styrkt málmblöndur, sem tilheyrir þriðju kynslóð Ni-Cr-Mo tæringarþolinna- málmblöndur. Það er bjartsýni og endurbætt útgáfa byggð á snemma C-276 álfelgur. Með því að hafa strangt eftirlit með kolefnis-, kísil-, járn- og kóbaltinnihaldi og bæta við stöðugleikaþáttum títan, eykur þessi málmblöndur verulega varmastöðugleika og næmingarþol en viðheldur framúrskarandi tæringarþoli. C-4 sýnir framúrskarandi tæringarþol bæði við oxandi og afoxandi aðstæður, sem býður upp á mikla mótstöðu gegn gryfju, sprungutæringu og klóríðálags tæringarsprungum. Það krefst ekki hitameðferðar eftir suðu eftir suðu og er mikið notað í erfiðu ætandi umhverfi eins og efnaiðnaði, brennisteinshreinsun útblásturslofts, framleiðslu á ediksýru / skordýraeitur, lyfjum og sjókælikerfi.
Hringdu í okkur
Lýsing
Tæknilegar þættir

Vörur Eiginleikar

High-Temperature Oxidation Resistance

Frábært oxunar- og minnkunarþol

Hátt króminnihald (14,0-18,0%) tryggir myndun þéttrar óvirkrar filmu í oxandi miðli (eins og saltpéturssýru, sýrur sem innihalda Fe³⁺/Cu²⁺). Hátt mólýbdeninnihald (14,0-17,0%) veitir framúrskarandi viðnám gegn samræmdri tæringu í afoxunarefnum (svo sem saltsýru, þynntri brennisteinssýru). Þessi 'króm + mólýbden' tvíkjarna hönnun gerir henni kleift að takast á við flókin þjónustuskilyrði, allt frá mjög oxandi til mjög afoxandi.

High-Temperature Corrosion Resistance

Sérstaklega viðnám gegn gryfju, sprungutæringu og álagstæringu

Samlegðaráhrif mikils króm- og mólýbdeninnihalds veita afar mikla viðnám gegn gryfju- og sprungutæringu (PREN Stærri en eða jafnt og 50) í umhverfi sem inniheldur klóríð-, með frábæru viðnám gegn klóríð-framkallaðri streitutæringarsprungu, sem er betri en mest austenitíska ryðfríu stáli.

High Stability

Frábær hitastöðugleiki og næmisviðnám

Ofur-kolefnislítið (minna en eða jafnt og 0,015%), mjög lágt kísill (minna en eða jafnt og 0,08%), stranglega takmarkað járninnihald (minna en eða jafnt og 3,0%), ásamt títanstöðugleika (Ti minna en eða jafnt og 0,70%), tryggja framúrskarandi örbyggingarstöðugleika á{5}} meðalháum{6}}}hitasviði 650-1040 gráður. Engin brothætt σ-fasa eða μ-fasaútfelling myndast við langvarandi útsetningu fyrir þessu hitastigi. Jafnvel á hita-svæðinu eftir suðu, helst tæringarþol þess nánast óbreytt, sem útilokar þörfina á hitameðhöndlun eftir suðu. Þetta er mest áberandi eiginleiki sem aðgreinir C-4 frá snemma C-276 álfelgur.

Good Processability

Góð mótun og suðuhæfni

Það getur verið kalt eða heitt myndað með hefðbundnum ferlum, með ráðlagt heitt vinnuhitasvið 950-1200 gráður. Það hefur góða suðuhæfni (GTAW/TIG, GMAW/MIG, SMAW osfrv.). Mælt er með því að nota ERNiCrMo-7 áfyllingarvír (AWS A5.14 staðall), með millihitastig sem er stjórnað við minna en eða jafnt og 150 gráður. Eftir suðu er ekki þörf á meðferð eftir suðu og hægt er að nota hana beint við ætandi þjónustuskilyrði.

Tæknilýsing

Efnasamsetning

 

Frumefni

Staðlaðar kröfur

Skýringar

Ni

Eftirstandandi magn (Stærra en eða jafnt og 65,0%)

Fylkisþættir sem tryggja stöðugleika andlits-miðaðrar kúbikslegs austenítískrar uppbyggingar og veita framúrskarandi mótstöðu gegn tæringarsprungum

Kr

14.0 - 18.0%

Veitir andoxunar- og tæringarþolna-eiginleika, sem eru lykilatriði í myndun þéttrar passiveringsfilmu

Fe

Minna en eða jafnt og 3,0%

Strangt stjórnað á lágu stigi til að koma í veg fyrir myndun skaðlegra millimálmfasa

Mo

14.0 - 17.0%

Bættu verulega viðnám gegn tæringu með því að draga úr sýrum, holatæringu og sprungutæringu

Co

Minna en eða jafnt og 2,0%

Strangt eftirlit til að draga úr áhrifum óhreininda

Ti

Minna en eða jafnt og 0,70%

Stöðugandi þættir sem helst sameinast kolefni til að mynda TiC, útiloka tæringarnæmi milli korna

C

Minna en eða jafnt og 0,015%

Ofur-lágt kolefnisinnihald, kemur í veg fyrir millikorna tæringu og útilokar hættu á karbíðútfellingu

Mn

Minna en eða jafnt og 1,0%

Afoxunarefni, bætir heita vinnueiginleika

Si

Minna en eða jafnt og 0,08%

Mjög lágt kísilinnihald til að koma í veg fyrir tæringartilhneigingu milli korna

P

Minna en eða jafnt og 0,030%

Óhreinindi þættir

S

Minna en eða jafnt og 0,030%

Komið í veg fyrir heitt stökkt

Líkamlegir eiginleikar

 

Eign

Gildi/svið

Prófskilyrði

Þéttleiki

8,64 g/cm³

Herbergishiti (20 gráður)

Bræðslumark

1335 - 1380 gráðu

-

Hitastækkunarstuðull (20-100 gráður)

11.2 × 10⁻⁶ /K

-

hitastuðull (20-300 gráður)

11.8 × 10⁻⁶ /K

-

Teygjustuðull (Young's modulus)

210 GPa

Herbergishiti

Varmaleiðni (20 gráður)

10.1 W/(m·K)

-

Viðnám

1.23 - 1.27 µΩ·m

Herbergishiti

Vélrænir eiginleikar (glæðandi ástand, dæmigerð gildi)

 

Eign

Dæmigert gildi

Forskrift

Togstyrkur

Stærri en eða jafnt og 690 MPa

ASTM B574 / B575

Afkastastyrkur

Stærri en eða jafnt og 310 MPa

ASTM B574 / B575

Lenging

Stærra en eða jafnt og 40%

ASTM B574 / B575

hörku

Minna en eða jafnt og 100 HRB (eða minna en eða jafnt og 220 HB)

-

Afköst við háan-hita

 
 

Andoxunarefni árangur:

Þessi málmblöndu heldur uppbyggingu og vélrænni stöðugleika þegar hún er notuð til lengri-tíma undir 600 gráður. Það þolir oxandi andrúmsloft við háan hita allt að 800 gráður til skamms tíma. Hins vegar, fyrir langtímanotkun, er mælt með því að ekki fari yfir 400 gráður til að forðast stökkun af völdum úrkomu σ-fasa og μ-fasa.

Varmastöðugleiki: C-4 er eitt af þeim efnum sem hafa mestan örbyggingarstöðugleika meðal Ni-Cr-Mo málmblöndur. Þegar það er útsett til langs-tíma fyrir meðal-til-háu hitastigi 650-1040 gráður sýnir það ekki skaðlega millimálmfasaúrkomu. Suðuhitaáhrifasvæði þess hefur góða mótstöðu gegn tæringu á milli korna, sem gerir beina notkun kleift í soðnu ástandi. Þessi eiginleiki aðgreinir það verulega frá fyrri C-276 málmblöndunni: C-276 þarf aðeins um 3 mínútna næmingartíma á sama hitastigi, en C-4 þarf meira en 2 klukkustundir.

Pitting Resistance Equivalent (PREN): PREN=%Cr + 3.3×%Mo + 16×%N ≈ 50-76 (fer eftir niturinnihaldi), sem er mun hærra en 316L (≈25) og 904L (≈35). Það sýnir framúrskarandi viðnám gegn hola og sprungutæringu í umhverfi sem inniheldur klóríð.

Critical Pitting Hiti (CPT): Í 6% FeCl₃ lausn (ASTM G48 staðall), CPT hærra en eða jafnt og 65 gráður, sem er betri en flest austenitísk ryðfrítt stál.

Gildandi miðill:

Klóríð-sem inniheldur sjó, saltvatn, saltvatn

Brennisteinssýra, fosfórsýra, saltpéturssýra, maurasýra, ediksýra og lífrænar sýrur

Grugglausn í blautum útblásturslofti (FGD).

Oxandi-afoxandi blandaðar sýrur

Pappírsbleikingarlausnir (klór, klórdíoxíð)

Hár-hiti og há-vatnsþrýstingur (afleiðandi hringrás kjarnorku)

Súrt gas umhverfi sem inniheldur H₂S/CO₂

Athugið: Málmblöndun sýnir góða mótstöðu gegn saltpéturssýru með styrk minni en eða jafnt og 70% (undir 50 gráður) og gegn súrum lausnum sem innihalda oxandi jónir eins og Fe³⁺ og Cu²⁺. Hins vegar er ekki mælt með því fyrir langtímanotkun í mjög oxandi umhverfi (td heitri óblandaðri saltpéturssýru, blautt klórgas).

Steel Plate Processing
Steel Coil Processing
Steel Pipe Processing
Steel Bar Processing
 

Hastelloy C-4 er sérstaklega hannað fyrir erfiða ætandi umhverfi við miðlungs til lágt hitastig og er mælt með notkun á eftirfarandi svæðum:

 

Umsóknarreitir

  •  

    Efna- og jarðolíuiðnaður: Kljúfar, eimingarsúlur, varmaskiptar, leiðslur og lokar sem meðhöndla brennisteinssýru, saltsýru, fosfórsýru, saltpéturssýru og halíð-efni. Sérstaklega hentugur fyrir framleiðslustöðvar fyrir lífrænar sýrur eins og ediksýru, ediksýruanhýdríð og akrýlsýra.

  •  

    Flue Gas Desulfurization (FGD): Absorber úðalög, endurhitarar, blautar gasviftur og hrærivélar, sem standast alvarlega tæringu frá háum styrk klóríðjóna og brennisteins/brennisteinssýru í brennisteinslosun.

  •  

    Ediksýra og varnarefnisframleiðsla: Ediksýru/ediksýruanhýdríðkljúfar, eimingarsúlur og nýmyndunarbúnaður fyrir klór/klór-sem innihalda varnarefnismilliefni.

  •  

    Lyfja- og fínefnavörur: Fjöl-virkur framleiðslubúnaður sem krefst mikils hreinleika og mótstöðu gegn ýmsum efnum. Aðstaða til undirbúnings virkra efna og lyfjamyndunar.

  •  

    Pappírsiðnaður: Meltingartæki og bleikibúnaður, ónæmur fyrir tæringu frá klór- og klórdíoxíð-bleikunarlausnum.

  •  

    Olía og gas: Leiðslur og pallbúnaður á súrgassvæðum sem innihalda H₂S, CO₂ og Cl⁻. Uppfyllir NACE MR0175 (ISO 15156-3) staðla.

  •  

    Umhverfisverkfræði: Útblásturshreinsibúnaður fyrir úrgangsbrennslu, uppgufunartæki fyrir skólphreinsun, uppgufunartæki fyrir sýru/úrgangsvökva og hvarfílát.

  •  

    Sjávarverkfræði og afsöltun sjávar: Sjókælileiðslur, varmaskiptar, dælur, lokar og afsöltunarstöðvar, sem standast tæringu frá mikilli seltu og örverum.

  •  

    Salt og saltefni: Uppgufunartæki, kristöllunartæki og saltdælur, hentugur fyrir vinnsluumhverfi með háan klóríðstyrk.

  •  

    Títantvíoxíðframleiðsla (klóríðferli): Mikilvægar tæringarþættir í TiO₂ framleiðslustöðvum fyrir klóríðferli.

Afhending og aðlögun

Við bjóðum upp á sveigjanlegar og áreiðanlegar birgðakeðjulausnir til að tryggja að þú fáir Hastelloy C-4 efni sem passa fullkomlega við verkefniskröfur þínar.

Form

image019
Blað/plata
image021
Bar/stöng
image023
Óaðfinnanlegur pípa
image025
Strip/Sheet Coil
image027
Vír/vírstöng

Hefðbundið svið

Þykkt: 0.5 - 100 mm
Breidd: Minna en eða jafnt og 1500 mm
Lengd: Sérhannaðar

Þvermál Φ6-500mm

Ytra þvermál Φ10-300mm

Þykkt: 0,1 – 3,0 mm
Breidd: 10 – 600 mm

Þvermál Φ0,5-10mm

Sérhæfingargeta

Sérstakar þykkar/þunnar veltandi, ofur-breiðar plötur; sérstök yfirborðsmeðferð, föst-lengd klipping

Stórar-falsaðar stangir (allt að Φ800 mm), sérstakar-laga stangir og ýmsar hitameðferðaraðstæður

Stór-þvermál þykk-veggja rör, sérstök málmblöndu; Vinnsla pípuenda (skánun, föst lengd)

Mismunandi hörkuskilyrði, sérstök hitameðhöndlun (stöðugleikameðferð, kornastærðarstýring), sýru-þvegið yfirborð, rafgreiningarfæging, húðun eða sérstakar hlífðarfilmur

Sérstök yfirborðsmeðferð, nákvæmnisteikning

Af hverju að velja okkur? - Áreiðanleg verkfræðitækni. Áreiðanleg afhending.

Við erum ekki bara birgir heldur traustur efnisaðili fyrir þig í Kína.

Sample Support & Quick Response

Lóðrétt samþætt framleiðsla

Eiga 20.000㎡ aðstöðu með 10+ sjálfvirkum línum (8,000+ tonn á ári). Innan-verkfæra- og tækjamiðstöð gerir kleift að sérsníða hraða og skilvirka kostnaðarstjórnun - engin milliliðaálagning.

Full Traceability

Strangt gæðaeftirlit á hverju stigi

Fullur rekjanleiki yfir helstu QC-eftirlitsstöðvar í gegnum framleiðslu. 100% í samræmi við ASTM/ASME, EN og GB staðla. Efnisprófunarskýrslur fáanlegar með hverri sendingu.

Professional Logistics & Packaging

Áreiðanleg afhending og útflutningsumbúðir

10+ ára útflutningur til Evrópu, Norður-Ameríku, Suðaustur-Asíu og Miðausturlanda með vatnsheldri og-ryðvörn, ásamt sveigjanlegum sendingarkostum, tryggir örugga og-komu.

Complete Export Documentation

Dæmi um staðfestingu fyrir fjöldaframleiðslu

Við bjóðum upp á ókeypis sýnishorn til gæðastaðfestingar, sem gerir þér kleift að leggja inn magnpantanir aðeins eftir samþykki. Við tryggjum samræmi frá sýni til fjöldaframleiðslu með nákvæmri víddarmælingu og gagnsærri framleiðslu.

Algengar spurningar

Sp.: Hverjir eru helstu kostir Hastelloy C-4?

 

Sp.: Hvers konar hitameðferð þarf Hastelloy C-4?

 

Sp.: Hvert er hámarks þjónustuhitastig?

 

Sp.: Hver er munurinn á honum og Hastelloy C-276?

 

 

maq per Qat: hastelloy c - 4, Kína hastelloy c - 4 framleiðendur, birgjar, verksmiðja